
Ukurasa wa 1 kati ya 2 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA AFYA 
 

TAARIFA KWA UMMA  

SERIKALI YATOA KIBALI CHA AJIRA ZA WATUMISHI 1650 KWA 

VITUO VYA KUTOA HUDUMA ZA AFYA CHINI YA UENDESHAJI WA 

MOJA KWA MOJA WA WIZARA YA AFYA 

Dodoma, Jumamosi Aprili 16, 2022.  

Wizara ya Afya imepata kibali cha ajira 1650 za Wataalamu wa kada 

mbalimbali za Afya ambao wataajiriwa na kupangiwa vituo vya kazi 

ambavyo vipo chini ya uendeshaji wa moja kwa moja wa Wizara ya Afya.  

Huu ni utekelezaji wa ahadi iliyotolewa na Serikali ya Awamu ya Sita 

inayoongozwa na Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri 

ya Muungano wa Tanzania.  

Kibali cha nafasi hizo za ajira 1650 kutoka Ofisi ya Rais – UTUMISHI 

kinatoa fursa kwa wataalamu wa kada mbalimbali katika vituo vya kutoa 

huduma chini ya uendeshaji wa moja kwa moja kwa Wizara ya Afya 

Aidha, kada ambazo zitanufaika na nafasi hizi ni pamoja na; Madaktari 

Bingwa (25), Madaktari (215), Wafamasia(15), Maafisa Maabara(62),  

Wateknolojia (Dawa, Maabara, Mionzi, Macho-155), Maafisa Uuguzi (140), 

Maafisa Uuguzi Wasaidizi (467), Wauguzi (140), Wakemia (2), Madaktari 

wa Afya Kinywa na Meno (15), Tabibu Meno (19), Watoa Tiba kwa Vitendo 

(15), Wazoeza Viungo kwa Vitendo(31), Maafisa Wazoeza Viungo (33), 

Maafisa Afya Mazingira(40), Wasaidizi wa Afya (134), Wahandisi Vifaa 

Tiba (17), Wateknolojia Vifaa Tiba (40) na Watunza Kumbukumbu wa Afya 

(10) na Madereva (4). 

 

 

Telegrams “AFYA”, DODOMA 
Nambari ya simu: +255-026-2323267/2351196 
Nukushi Na: +255-22-213806 
 

 
 

            Mji wa Serikali - Mtumba, 
                Barabara ya Afya,  
                    S. L. P 743, 

                    40478  DODOMA. 

 
                

                    



Ukurasa wa 2 kati ya 2 

 

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

i. Waombaji watakaochaguliwa watapangiwa kazi kwenye maeneo 

yenye upungufu mkubwa wa wataalam wa Kada za Afya, na 

hakutakuwa na kubadilisha kituo cha kazi ndani ya miaka 

mitatu(3).  Maeneo hayo ni kama ifuatavyo; Hospitali za Rufaa za 

Mikoa; (1) Kigoma; (2) Katavi; (3) Sumbawanga; (4) Songwe; (5) 

Njombe; (6) Ruvuma; (7) Mtwara; (8) Lindi ; (9) Simiyu; (10) Geita; 

(11) Shinyanga; (12) Tabora; (13) Singida; (14) Manyara; na (15) 

Mara;  Hospitali za Kanda, Chato na Mtwara, Hospitali ya Magonjwa 

Ambukizi Kibong’oto pamoja na Vyuo vya Afya.  Hivyo, waombaji 

wawe tayari kupangiwa katika maeneo yaliyoainishwa hapo juu. 

ii. Waombaji ambao hawatakuwa tayari kwenda kwenye maeneo tajwa 

hapo juu inashauriwa kutotuma maombi. 

iii. Waliopo masomoni hawaruhusiwi kuomba nafasi hizi za ajira. 

iv. Mwombaji atapaswa kuchagua maeneo matatu ambayo angependa 

kupangiwa kazi endapo atachaguliwa. 

v. Mwombaji mwenye nia ya kwenda kufundisha katika Vyuo vya Afya 

aainishe wakati wa kutuma maombi kwenye mfumo pamoja na barua 

ya maombi. 

Ajira hizo zinategemewa kwenda kupunguza uhaba wa watumishi 

kutokana na Serikali kujenga Hospitali mpya pamoja na kuendeleza 

Miundombinu ya utoaji wa Huduma za Afya.  

Muda wa kutuma maombi haya ni ndani ya wiki mbili tangu tarehe ya kutoka kwa 
Tangazo hili (kuanzia tarehe 16/04/2022). Maombi yote yawasilishwe kupitia 
mfumo wa ajira wa Wizara ya Afya unaopatikana kupitia tovuti:  ajira.moh.go.tz.  
 
*Muombaji atakayeomba kupitia ya Wizara ya Afya, ASIOMBE kwa nafasi hiyo 
hiyo kwa upande wa OR-TAMISEMI.  

 

Imetolewa na: 

 

 

                                              Prof Abel N. Makubi 

  KATIBU MKUU WIZARA YA AFYA 
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA AFYA 

 

 

 

TANGAZO LA AJIRA  

Wizara ya Afya kupitia Kibali cha Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa 

Umma na Utawala Bora chenye Kumb. Na. FA.97/128/01/”B”/40 cha tarehe 01 

Aprili, 2022; Inatangaza nafasi za kazi 1,621 za Kada za Afya kama ifuatavyo:- 

NA KADA NA SIFA ZINAZOHITAJIKA 

1 Daktari Bingwa Daraja la II – TGHS G (NAFASI 25) 
 
SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne/Sita/Stashahada, wenye 
Shahada ya uzamili ya Udaktari Bingwa/Udaktari Bingwa wa Meno 
(M.Med/M.Dent au PhD kwenye fani ya Udaktari) ya miaka mitatu au zaidi kutoka 
vyuo vikuu vinavyotambuliwa na Serikali. Wawe wamesajiliwa na Baraza la 
Madaktari Tanganyika (Medical Council of Tanganyika).  

 

Kazi na majukumu: 

i. Kufanya kazi zote za matibabu hospitalini zinazohusiana na magonjwa 
mbalimbali katika fani husika.  

ii. Kufundisha wanafunzi katika vyuo vya afya vilivyo eneo lake la kazi 

iii. Kuchunguza, kufuatilia na kuzuia milipuko ya magonjwa  

iv. Kutayarisha elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya. 

v. Kufundisha na kuelekeza watumishi walio chini yake 

vi. Kusimamia wafanyakazi walio chini yake 

vii. Kubuni, kuendesha na kutathimini utafiti na kusambaza matokeo 

viii. Kubuni na kutayarisha mikakati ya kuinua ubora wa huduma ya fani yake 

ix. Kutoa huduma za outreach katika kanda 

x. Kutoa huduma za medical legal 

xi. Kushiriki katika kutengeneza na kusimamia utekelezaji wa Sera na 
Mipango ya Serikali juu ya afya 

xii. Kushauri wizara kuhusu uendeshaji wa shughuli za afya nchini. 

xiii. Kushiriki katika kamati ya jopo la madaktari (medical board) kwa ajili ya 
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kustaafisha wafanyakazi kwa matatizo ya kiafya. 

xiv. Kutayarisha mitaala ya elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya. 

xv. Kuandaa mipango na makisio ya bajeti ya huduma za afya 

 

2 Daktari Daraja la II – TGHS E (NAFASI 215) 
 
SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne/Sita/Stashahada, wenye 
Shahada ya Udaktari kutoka Vyuo Vikuu/Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali 
waliomaliza mafunzo ya kazi“Internship” ya muda usiopungua miezi kumi na 
miwili na kupata usajili kutoka Baraza la Madaktari Tanganyika (Medical Council 
of Tanganyika). 
 

Kazi na majukumu 

i. Kufanya kazi zote za matibabu hospitalini zinazohusiana na  magonjwa 
mbalimbali yakiwemo magonjwa ya watoto, magonjwa     ya akina mama 
na upasuaji wa kawaida na wa dharura. 

ii. Kutoa na kusimamia elimu ya afya pamoja na kuboresha afya  ya jamii 
katika Wilaya na Mikoa au eneo lake la kazi. 

iii. Kuchunguza, kufuatilia na kuzuia milipuko ya magonjwa. 

iv. Kutunza takwimu na kuzitumia kama inavyoelekezwa katika misingi ya 
MTUHA. 

v.  Kupanga na kutathimini huduma za afya katika eneo lake la  kazi. 

vi. Kufundisha wanafunzi na watumishi waliopo kwenye eneo la kazi. 

vii. Kusimamia na kuelekeza wafanyakazi walio chini yake. 

viii. Kubuni na kuendesha utafiti na kusambaza matokeo. 

ix. Kubuni na kutayarisha mikakati ya kuinua ubora wa huduma ya fani yake. 

x. Kuandaa mipango na makisio ya bajeti ya huduma za afya. 

xi. Kushiriki, kuhakiki na kuboresha huduma za afya (medical audit and quality 
improvement). 

xii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi  
zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

 

  

3 Mfamasia Daraja la II - TGHS D (NAFASI 15) 
 
SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne/Sita/Stashahada, wenye 
Shahada ya Famasi kutoka Chuo kinachotambuliwa na serikali aliyehitimu 
mafunzo ya vitendo kazini (Internship) ya mwaka mmoja ambao wamesajiliwa na 
Baraza la Famasi. 
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Kazi na majukumu: 

i. Kuainisha mahitaji ya mwaka ya dawa na vifaa na kuandaa bajeti  yake. 

ii. Kuagiza, kununua, kuhifadhi na kusambaza dawa na vifaa tiba . 

iii. katika kituo chake cha kazi. 

iv. Kuweka kumbukumbu za dawa. 

v. Kuandaa orodha ya dawa za hospitali (Hospital Fomulary) kwa matumizi 
ya kituo anapofanya kazi. 

vi. Kutoa dawa na vifaa tiba kwa wagonjwa. 

vii.  Kusimamia matumizi sahihi ya dawa. 

viii. Kutengeneza dawa (compounding) kwa matumizi ya kituo anapofanya kazi 

ix. Kukagua maduka ya dawa katika sekta binafsi. 

x. Kutoa taarifa juu ya madhara yatokanayo na matumizi ya dawa  (adverse 
drug reaction). 

xi. Kuelimisha watumishi walio chini yake, watumishi wengine wa sekta ya 
afya na jamii juu ya matumizi sahihi ya dawa. 

xii. Kusimamia utekelezaji wa Sera ya Taifa ya Dawa katika kituo  anapofanya 
kazi. 

xiii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 
zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

 

4 Mhandisi Vifaa Tiba Daraja la II – TGHS D (Nafasi 17) 
 
SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne/Sita/Stashahada, wenye 
Shahada ya Uhandisi (Vifaa Tiba) kutoka Chuo kinachotambuliwa na 
Serikali ambao wamesajiliwa na Baraza la Wahandisi Tanzania. 
 
Kazi na Majukumu 

i. Kufanya kazi za matengenezo ya vifaa tiba (Electronical Equipments) 
ii. Kutunza kumbukumbu za kazi za ufundi na matengenezo ya vifaa 

tiba. 
iii. Kufanya matengenezo ya kinga ya vifaa tiba. 
iv. Kuagiza vipuli vya vifaa tiba. 
v. Kuandaa bejeti ya huduma za matengenezo ya vifaa tiba Kufanya 

kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi. 
 

5 Fundi Sanifu Vifaa Tiba Daraja la II - TGHS B (NAFASI 40) 
 
SIFA ZA MWOMBAJI 
 

Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne au Sita wenye Stashahada 
ya kawaida ya Ufundi Sanifu Vifaa Tiba kutoka Chuo kinachotambuliwa na 
Serikali.  
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Kazi na majukumu: 

i. Kufanya matengenezo ya vifaa vya huduma za tiba. 
ii. Kutunza kumbukumbu za kazi za kila siku. 
iii. Kuagiza vifaa na vipuli vya kutengenezea vifaa Tiba. 
iv. Kutunza vifaa Tiba na vipuri. 
v. Kufanya kazi  nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi. 

 

6 Afisa Muuguzi Msaidizi Daraja la II - TGHS B (NAFASI 467) 
 
SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne au Sita wenye Stashahada 
(Diploma) ya Uuguzi, ya muda usiopungua miaka miwili kutoka Chuo 
kinachotambuliwa na Serikali, waliosajiliwa na Baraza la Wauguzi na Wakunga 
Tanzania. 
 
  Kazi na Majukumu: 

i. Kutoa huduma za uuguzi. 
ii. Kukusanya takwimu muhimu za afya. 
iii. Kuwaelekeza kazi wauguzi walio chini yake. 
iv. Kuelimisha wagonjwa na jamii kuhusu matatizo yao ya kiafya. 
v. Kutoa huduma za kinga na uzazi. 
vi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 
 

7 Mkemia Daraja la II – TGHS D (Nafasi 2) 
 
SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne/Sita/Stashahada, wenye 
Shahada ya Sayansi (Bsc.) katika mojawapo ya fani za Kemia  (Chemistry), 
Food Science and Technology, Health/ Medical Laboratory Sciences, 
Microbiology, Biochemistry, Toxocology, Environment au inayolingana na 
hizo kutoka chuo kinachotambuliwa na Serikali na wawe na uzoefu wa kazi 
kwa muda usiopungua miaka miwili. 
 
Kazi na Majukumu 

i. Kufanya uchunguzi wa kimaabara wa kikemia, kimicrobiologia wa 
vyakula, dawa, bidhaa za viwandani, dawa ya kulevya, maji na 
majitaka na sampuli za wagonjwa. 

ii. Kufanya uchunguzi wa kiforensiki (Forensiki) na uchambuzi wa   
sumu (Toxicological Analysis). 

iii. Kuchukukua sampuli zinazohitaji utaalamu maalumu na sampuli kwa 
ajili ya uchunguzi katika maabara nyingine. 

iv. Kufundisha wanafunzi katika Taasisi mbalimbali masomo 
yanayoendana na taaluma zao. 

v. Kufanya utafiti. 
vi. Kufanya ukaguzi wa vyakula, kemikali na mazingira. 
vii. Kufanya uchunguzi wa mionzi katika sampuli mbali mbali. 
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8 Daktari wa Meno Daraja la II – TGHS E (NAFASI 15) 
 
SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne/Sita/Stashahada, wenye 
Shahada ya Udaktari/Udaktari wa Meno kutoka Vyuo Vikuu/Vyuo 
vinavyotambuliwa na Serikali waliomaliza mafunzo ya kazi“Internship” ya muda 
usiopungua miezi kumi na miwili na kupata usajili kutoka Baraza la Madaktari 
Tanganyika (Medical Council of Tanganyika). 
 
Kazi na majukumu: 

i. Kufanya kazi zote za matibabu hospitalini zinazohusiana na magonjwa ya 
kinywa na meno. 

ii. Kushiriki katika kutengeneza na kusimamia utekelezaji wa Sera ya Serikali 
juu ya afya ya kinywa na meno. 

iii. Kusimamia utekelezaji wa mipango ya kitaifa inayohusu afya ya kinywa na 
meno. 

iv. Kutayarisha elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya ya kinywa na 
meno. 

v. Kuchunguza, kufuatilia na kuzuia milipuko ya magonjwa . 

vi. Kubuni na kutayarisha mikakati ya kuinua ubora wa huduma ya fani yake. 

vii. Kuandaa upatikanaji wa vifaa na mahitaji mengine ya tiba ya meno katika 
ngazi ya taifa. 

viii. Kushauri wizara kuhusu uendeshaji wa shughuli za afya ya kinywa na 
meno nchini. 

ix. Kubuni, kusimamia na kuendesha utafiti katika maeneo mbalimbali ya afya. 

x. Kufundisha wanafunzi katika vyuo vya afya vilivyo katika eneo lake la kazi. 
 

9 Afisa Mteknolojia Maabara/Meno/Mionzi Daraja la II – TGHS C (Nafasi 

62) 

i. Afisa Mteknolojia Daraja la II – Maabara  (Nafasi 30) 
ii. Afisa Mteknolojia Daraja la II – Meno       (Nafasi 15) 
iii. Afisa Mteknolojia Daraja la II – Mionzi      (Nafasi 17) 

 
SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne/Sita/Stashahada, wenye 

Shahada ya Sayansi ya Maabara za Afya/Meno kutoka Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali na kusajiliwa kwa usajili wa kudumu (Full 

Registration Practitioners) na Baraza la Wataalamu wa Maabara za Afya.  
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Kazi na majukumu: Afisa Mteknolojia Maabara 

i. Kutoa sampuli ya vipimo vya maabara.  

ii. Kufanya uchunguzi wa vipimo vya maabara. 

iii. Kutunza kumbukumbu za majibu ya vipimo vya maabara.   

iv. Kuandaa na kutumia miongozo ya kufanyia vipimo vya upimaji.  

v. Kusimamia utunzaji wa Kumbukumbu za matokeo ya vipimo vya 
maabara katika Rejesta. 

vi. Kutunza vifaa na Vitendea kazi vya Maabara.  

vii. Kusimamia na kufanya matengenezo kinga ya kila siku ya mashine 
za Maabara. 

viii. Kuthibitisha na Kutoa tafsiri ya matokeo ya vipimo vya maabara. 

ix. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 
zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

x. Kuhakiki na kuthibitisha njia mpya za uchunguzi wa kimaabara (new 
method validation and verification). 

 

Kazi na majukumu: Afisa Mteknolojia Meno 

i. Kutengeneza meno ya bandia ya kuvua na kuvua ya Sehemu ya 
kinywa (removable Partial Dentures). 

ii. Kutengeneza na kurudishia Sehemu ya Taya baada ya kufanyiwa 
operesheni (Obturators). 

iii. Kutengeneza vifaa vya kuvua na kuvaa vya kunyoosha na kupanga  meno 
katika mpangilio mzuri. 

iv. Kutengeneza meno ya bandia aina zote yasiyo ya kuvua (Fixed Crown and 
Bridge). 

v. Kutengeneza Vifaa vya kutanua mataya visivyo vya kuvua ( Expanders). 

vi. Kutengeza meno bandia kwa kutumia Technolojia ya kompyuta (CAD-CAM 
Technology). 

vii. Kuelekeza wanafunzi katika Taasisi mbalimbali utaratibu unaoendana na 
taaluma ya maabara ya Meno. 

viii. Kutekeleza mfumo wa uthibiti ubora wa huduma za maabara za  Meno 
kulingana na maelekezo ya msimamizi wake (Quality management 
system) katika hospitali zenye maabara za meno. 

 

Kazi na majukumu: Afisa Mteknolojia Mionzi 

i. Kufanya vipimo vya aina mbalimbali vya radiolojia. 

ii. Kutunza mitambo na vifaa vya Radiolojia katika eneo lake la kazi 

iii. Kuhakikisha ubora wa picha za X-Ray  
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iv. Kutunza picha za wagonjwa hadi majibu yanapowafikia madaktari 

waliowatuma wagonjwa  

v. Kusimamia watumishi walio chini yake 

vi. Kuandaa vifaa vya tiba/uchunguzi na kusimamia utakasaji vifaa 

katika eneo lake la kazi (sterilization) 

vii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi  

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake 

 

10 Mteknolojia Daraja la II – TGHS B (NAFASI 155) 
i. Mteknolojia Daraja II – Maabara                         (Nafasi 28) 
ii. Mteknolojia Daraja II – Radiografa – Radiolojia (Nafasi 33) 
iii. Mteknolojia Daraja II – Macho                            (Nafasi 33) 
iv. Mteknolojia Daraja II –Meno                               (Nafasi 33) 
v. Mteknolojia Daraja II – Dawa                              (Nafasi 28) 

 
SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne/sita wenye Stashahada katika fani ya 
Uteknolojia ya muda wa miaka mitatu katika moja ya fani zilizotajwa hapo juu 
kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali na ambao wamesajiliwa na Mabaraza 
ya Kitaaluma. 
 

Kazi na majukumu:  
 

Mteknolojia Daraja II – Maabara 
i. Kupima sampuli zinazoletwa maabara. 
ii. Kuhifadhi sampuli zinazotakiwa kufanyiwa uchunguzi au kupelekwa 

Maabara za ngazi za juu. 
iii. Kufanya kazi za ukaguzi wa maabara, vitendanishi, vifaa, kemikali na 

hifadhi ya kemikali. 
iv. Kuweka kumbukumbu za maabara ambazo zimepatikana wakati wa 

uchunguzi. 
v. Kufundisha watumishi walio chini yake. 
vi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 
 

Mteknolojia Daraja II – Radiografa – Radiolojia 
i. Kuwapima wagonjwa wanaolekezwa kwenye eneo lake la kazi 
ii. Kutunza mitambo na vifaa vya Radiolojia katika eneo lake la kazi 
iii. Kukagua picha za X-Ray zilizopimwa kwa ubora na kutosheleza 

(diagnostic quality). 
iv. Kutunza picha za wagonjwa hadi majibu yanapowafikia madaktari 

waliowatuma wagonjwa. 
v. Kusimamia watumishi walio chini yake. 
vi. Kutoa Ushauri kuhusu masuala ya na kazi za Radiolojia na Mionzi katika 

eneo lake la kazi. 
vii. Kuandaa vifaa vya tiba/uchunguzi na kusimamia utakasaji vifaa katika 

eneo lake la kazi (sterilization). 
viii. Kutoa mafunzo ya awali kwa watumishi wanaopangiwa kazi katika eneo 

lake la kazi. 
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ix. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 
zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake 

 

Mteknolojia Daraja II – Macho 
i. Kufanya uchunguzi wa upeo wa kuona na kutibu. 
ii. Kurufaa wagonjwa kwenye ngazi za juu, zinazohitaji utaalamu  zaidi. 
iii. Kutoa ushauri nasaha. 
iv. Kutunza na kurekebisha uharibifu wa vifaa vya macho. 
v. Kutengeneza miwani na kurekebisha miwani aina zote. 
vi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 
 

Mteknolojia Daraja II –Meno 
i. Kuchukua vipimo vya meno ya wagonjwa na kuvifanyia kazi. 
ii. Kutunza mashine na vifaa vya matibabu na vifaa vya maabara ya meno. 
iii. Kutunza kumbukumbu za wagonjwa wanaokuja kwa ajili ya matatizo ya 

meno. 
iv. Kubuni na kutengeneza meno ya bandia na viungo bandia vya taya. 
v. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi   

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 
 

Mteknolojia Daraja II – Dawa 

i. Kuainisha, kuandaa na kuagiza mahitaji ya dawa na vifaa tiba katika 
eneo lake la kazi. 

ii. Kugawa dawa na vifaa tiba kwa wagonjwa na watumishi. 
iii. Kuchanganya dawa. 
iv. Kuhifadhi dawa na vifaa tiba. 
v. Kuelimisha jamii kuhusu matumizi sahihi ya dawa. 
vi. Kukagua dawa, vifaa tiba kemikali, vitendanishi na vipodozi katika 

eneo lake la kazi. 
11 Msaidizi wa Afya – TGHOS A (NAFASI 134) 

 
SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha Nne waliofuzu mafunzo ya mwaka mmoja 
katika fani ya Afya, Afya Ngazi ya Jamii (NTA level 4) au mafunzo yoyote 
yanayofanana na hayo kutoka Vyuo vya Afya vinavyotambuliwa na Serikali. 
 
Kazi na Majukumu 
 

i. Kufanya usafi wa vifaa vya kazi, maeneo ya kutolea huduma za afya 
pamoja na mazingira yanayozunguka kituo. 

ii. Kusaidia mgonjwa asiyejiweza kwa mfano, kumlisha, kwenda haja, usafi 
wa mwili, nk. 

iii. Kukusanya nguo chafu na kuzipeleka kufuliwa (Laundry). 
iv. Kupeleka sampuli za mgonjwa kwa ajili ya vipimo vya maabara na 

kufuatilia majibu. 
v.  Kuwasafirisha wagonjwa kati ya ldara moja na nyingine ndani ya kituo cha 

kutolea huduma za afya. 
vi. Kutunza vifaa vya usafi. 
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vii. Kupokea, kupeleka chumba cha kuhifadhi, kuosha na kutunza maiti. 
viii.  Kufanya shughuli nyingine atakazopangiwa na kiongozi wake wa kazi. 
ix. Kuelimisha jamii juu ya umuhimu wa usafi wa mazingira na mwili ili 

kujikinga na milipuko ya magonjwa. 
x. Kufanya shughuli nyingine atakazopangiwa na kiongozi wake wa kazi. 

 

12 Afisa Muuguzi Daraja la II – TGHS C (NAFASI 140) 
 
SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne/Sita/Stashahada, wenye 
Shahada ya Uuguzi kutoka Chuo Kikuu kinachotambuliwa na Serikali, 
waliohitimu mafunzo ya vitendo kazini (Internship) ya mwaka mmoja, waliosajiliwa 
na Baraza la Wauguzi na Wakunga Tanzania. 
 
Kazi na Majukumu: 

i. Kufanya kazi za kiuguzi za kuhudumia wateja katika jamii, hospitali na 
sehemu zote zinapotolewa huduma za afya. 

ii.  Kukusanya takwimu muhimu za afya. 
iii. Kuwaelekeza na kusimamia wauguzi walio chini yake. 
iv. Kutoa huduma kwa wagonjwa majumbani. 
v. Kutoa ushauri nasaha. 
vi. Kutayarisha mpango wa kazi kwa ajili ya huduma za uuguzi. 
vii. Kutoa huduma za kinga na uzazi. 
viii. Kuelimisha wagonjwa na jamii. 
ix. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 
 

13 Mtoa Tiba kwa Vitendo Daraja la II – TGHS B ( NAFASI 15) 

SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu kidato cha nne/Sita, wenye stashahada ya Mtoa 
Tiba kwa Vitendo ya miaka mitatu (3) kutoka chuo kinachotambuliwa na serikali, 
aliyesajiliwa na Baraza la Madaktari la Tanganyika (MCT). 
 
Kazi na majukumu 

i. Kutathmini wagonjwa wa viungo na wa akili ili kutambua na mahitaji ya 
matibabu. 

ii. Kutathmini uhitaji wa vifaa saidizi kwa wenye uhitaji wa vifaa hivyo. 
iii. Kufuatilia matumizi ya vifaa tiba, kuweka kumbukumbu kulingana na 

mazingira wagonjwa wanayoishi na aina ya vifaa tiba wanavyotumia. 
iv. Kutoa usaidizi wa tiba kwa vitendo kwa maelekezo ya Afisa Mtoa Tiba kwa 

Vitendo. 
v. Kutoa elimu ya afya kwa jamii kuhusu kutambua dalili na kuzuia ulemavu. 
vi. Kutimiza majukumu mengine atakayopangiwa na mkuu wake wa kazi 

yanayohusiana na elimu, ujuzi na uzoefu wake. 
 

14 Mfiziotherapia Daraja la II – TGHS B (NAFASI 31) 
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SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne /sita wenye Stashahada ya 
miaka mitatu katika fani ya Fiziotherapia kutoka Chuo kinachotambuliwa na 
Serikali. 
 
Kazi na majukumu:  

i. Kutoa tiba kwa kuzoeza viungo/ kwa vitendo. 
ii. Kukusanya na kutunza  takwimu na taarifa za mgonjwa. 
iii. Kutunza vifaa vya Idara. 
iv. Kutoa elimu ya Afya kwa jamii kuhusu kutambua dalili na kuzuia ulemavu. 
v. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi. 

 

15 Muuguzi II – TGHS A (NAFASI 140) 
 
SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne au Sita wenye cheti cha 
Uuguzi cha miaka miwili kutoka katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali na 
kuandikishwa (Enrolled) na Baraza la Wauguzi na Wakunga Tanzania. 
 
Kazi na Majukumu 

i. Kufanya kazi za kiuguzi za kuhudumia wateja katika jamii, hospitali na 
sehemu zote zinapotolewa huduma za afya. 

ii.  Kusimamia na kuratibu kazi zote za wahudumu wa afya katika sehemu 
yake ya kazi. 

iii. Kukusanya takwimu na kutayarisha taarifa za utendaji wake wa            
kazi. 

iv. Kutoa huduma kwa wagonjwa majumbani. 
v. Kutoa ushauri nasaha. 
vi. Kutoa huduma za kinga na uzazi wa mpango. 
vii. Kutoa huduma za uzazi na afya ya mtoto. 
viii. Kuelimisha wagonjwa na jamii kuhusu matatizo yao ya kiafya. 
ix. Kufuatilia utunzaji wa vitendea kazi katika maeneo yake ya kazi. 
x. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi   

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 
 

16 Afisa Afya Mazingira Daraja la II – TGHS C (NAFASI 40) 
 
SIFA ZA MWOMBAJI  
Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne/Sita/Stashahada, wenye 
Shahada ya Sayansi za Afya ya Mazingira na mafunzo kazini na kusajiliwa na 
Bodi ya Wataalamu wa Afya Mazingira. 
 
Kazi na Majukumu 

i. Kutoa ushauri na kusimamia njia bora za usambazaji wa maji safi na 
salama na utupaji wa taka. 

ii. Kuelimisha jamii juu ya mbinu za kujikinga na kupambana na mlipuko ya 
magonjwa.  

iii. Kukusanya na kuchambua takwimu za Afya ya Mazingira.  
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iv. Kusimamia utekelezaji wa Sheria zinazohusu Afya ya Mazingira. 
v. Kuandaa taarifa za utekelezaji na kuziwasilisha katika mamlaka husika. 
vi. Kuandaa na kufuatilia mikakati ya kuboresha na kusimamia usalama na 

afya kazini. 
vii. Kuhakiki afya bandarini na mipakani. 
viii. Kuratibu na kuhakiki kaguzi za vyakula, maji, kemikali, viwanda, sehemu 

za kazi na maeneo ya jumuiya.  
ix. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 
 

17 Afisa Afya Mazingira Msaidizi Daraja la II – TGHS B (NAFASI 56) 
 
SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne au Sita wenye Stashahada 

ya Sayansi ya Afya ya Mazingira ya miaka mitatu kutoka chuo 

kinachotambuliwa na Serikali na awe amesajiliwa na Bodi ya Wataalamu 

wa Afya Mazingira.  

Kazi na Majukumu: 
i. Kudhibiti na kuzuia milipuko ya magonjwa . 
ii. Kupambana na kuzuia wadudu na wanyama wanaoeneza magonjwa. 
iii. Kusimamia uzikaji wa maiti zisizotambuliwa na zile zinazotokana na 

magonjwa ya kuambukiza. 
iv. Kuandaa taarifa mbali mbali za Afya ya Mazingira katika ngazi ya kata na 

kuziwasilisha katika mamlaka husika. 
v. Kukusanya na kuchambua takwimu za Afya ya Mazingira, katika kata na 

kutoa mrejesho ili kuchukua hatua zinazostahili. 
vi. Kutoa elimu ya afya ya mazingira kwa jamii. 
vii. Kukagua mazingira katika sehemu zinapotengenezwa vyakula ili 

kuhakikisha usalama na afya ya jamii. 
viii. Kusimamia sheria za afya ya mazingira katika ngazi ya Kata pamoja na 

kusaidia jamii katika kutengeneza sheria ndogondogo. 
ix. Kuhamasisha jamii katika kuboresha vyanzo vya maji na Usafi wa 

Mazingira. 
x. Kuhamasisha jamii kuhusu utekelezaji wa Huduma za Afya ya Msingi 

katika ngazi ya Kata. 
xi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake 
 

 

18 Afisa Fiziotherapia Daraja la II -TGHS C (Nafasi 33) 
 
SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne/Sita/Stashahada, wenye 

Shahada ya Fiziotherapia (BSc in Physiotherapy) kutoka Vyuo Vikuu 

vinavyotambuliwa na Serikali waliomaliza “Internship”  na kupata usajili 

(Full Registration) kutoka Baraza la Madaktari Tanganyika  (Medical 
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Council of Tanganyika). 

Kazi na Majukumu 
i. Kufanya kazi zote za Mfiziotherapia hospitalini zinazohusiana na      

magonjwa mbalimbali yakiwemo magonjwa ya watoto, wazee, na wote 
waliolazwa. 

ii. Kuchunguza mgonjwa, kupanga matibabu kulingana na tatizo la    
mgonjwa na kufuatilia hali ya mgonjwa husika. 

iii. Kutoa ushauri wa tiba na rufaa ya mgonjwa kwa kada nyingine za afya 
kulingana na tatizo la mgonjwa. 

iv. Kutoa na kusimamia elimu ya Fiziotherapia, Utengamao na tiba na 
kuboresha afya ya mwili na viungo katika Wilaya na Mikoa au eneo lake la 
kazi. 

v. Kutoa ushauri nasaha wa utengamao kwa wagonjwa katika jamii (CBR). 
vi. Kutunza takwimu za wagonjwa wa Fiziotherapia na watu wenye ulemavu 

na kuzitumia kama inavyoelekezwa katika misingi ya MTUHA. 
vii. Kutathimini huduma za Fiziotherapia na Utengamao    katika eneo lake la 

kazi. 
viii. Kusimamia na kuelekeza watumishi walio chini yake. 
ix. Kuandaa mipango na makisio ya bajeti ya huduma za Fiziotherapia katika 

eneo lake la kazi. 
 

19 Tabibu Meno Daraja la II – TGHS B (Nafasi 19) 
 
SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne au Sita wenye Stashahada 

ya Tabibu Meno ya muda wa miaka mitatu kutoka Chuo kinachotambuliwa 

na Serikali. 

 Kazi na Majukumu 

i. Kutambua na kutibu magonjwa ya kawaida. 
ii. Kusimamia utendaji wa watumishi walio chini yake na kufanya    upasuaji 

mdogo. 
iii. Kushiriki katika kupanga na kutekeleza Huduma za Afya Msingi. 
iv. Kushauri na kuhamasisha wananchi kuchangia huduma za Afya   za Mfuko 

wa Afya ya Jamii. 
v. Kuweka kumbukumbu za vifaa na zana za kutolea huduma. 
vi. Kuweka kumbukumbu, kuandaa na kutoa taarifa za utekelezaji. 
vii.  Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi. 

 

  

 

A. Maelekezo ya Kuzingatiwa kwa waombaji 

i. Waombaji watakaochaguliwa watapangiwa kazi kwenye maeneo yenye 

upungufu mkubwa wa wataalam wa Kada za Afya, na hakutakuwa na 

kubadilisha kituo pindi watakapopata nafasi hiyo.  Maeneo hayo ni kama 
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ifuatavyo; Hospitali za Rufaa za Mikoa; (1) Kigoma; (2) Katavi; (3) Sumbawanga; 

(4) Songwe; (5) Njombe; (6) Ruvuma; (7) Mtwara; (8) Lindi; (9) Simiyu; (10) 

Geita; (11) Shinyanga; (12) Tabora; (13) Singida; (14) Manyara; na (15) Mara;  

Hospitali za Kanda, Chato na Mtwara, Hospitali ya Magonjwa Ambukizi 

Kibong’oto pamoja na Vyuo vya Afya.  Hivyo, waombaji wawe tayari kupangiwa 

katika maeneo yaliyoainishwa hapo juu. 

 

ii. Waombaji ambao hawatakuwa tayari kwenda kwenye maeneo tajwa hapo juu 

inashauriwa kutotuma maombi. 

iii. Waliopo masomoni hawaruhusiwi kuomba nafasi hizi za ajira. 

iv. Kwenye barua ya maombi, mwombaji atapaswa kutaja maeneo matatu ambayo 

angependa kupangiwa kazi endapo atachaguliwa. 

v. Mwombaji mwenye nia ya kwenda kufundisha katika Vyuo vya Afya aainishe 

wakati wa kutuma maombi kwenye mfumo pamoja na barua ya maombi. 

vi. Nakala za vyeti vyote vithibitishwe na Mahakama au Wakili. 

vii. Waombaji wanaojitolea katika Hospitali za Rufaa za Kanda/Mikoa mbalimbali 

waandikiwe barua na Mganga Mfawidhi wa Hospitali husika kuthibitisha kujitolea 

kwao.   
 

 

 

B. Sifa za ujumla kwa Mwombaji: 

i. Awe raia wa Tanzania. 
 

ii. Awe na umri usiopungua miaka 18 na usiozidi miaka 45. 
 

iii. Asiwe Mwajiriwa wa Serikali au Mwajiriwa wa Hospitali za Mashirika ya Dini 

ambaye mshahara wake unalipwana Serikali. 
 

iv. Mwombaji aliyewahi kuajiriwa Serikalini na kupata cheki namba, atatakiwa 

kuzingatia Utaratibu wa kuomba Kibali cha kurejea katika Utumishi wa Umma na 

kuendelea kutumia Cheki Namba baada ya kuacha kazi kama ilivyobainishwa 

kwenye Waraka Na. CCB.228/271/01 wa tarehe 7 Agosti, 2012. 
 

v. Mwombaji awe na sifa na weledi kwa Mujibu wa Waraka wa Maendeleo ya 

Utumishi Namba. 1 wa mwaka 2009 kuhusu kada zilizo chini ya Wizara ya Afya 

kama zilivyoainishwa hapo juu. 
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C. Maombi yote yaambatishwe na;- 

i. Nakala ya cheti cha kuzaliwa. 

ii. Nakala ya cheti cha Kidato cha Nne au/na cha Sita au Stashahada kulingana na 

Kada ya Mwombaji. Kwa aliyesoma nje ya nchi au mitaala ya nje waambatishe 

cheti cha Ithibati kutoka Baraza la Mitihani Tanzania  (NECTA). 

iii. Nakala ya Vyeti vya Taaluma (Cheti na Transcripts). Aidha, waliosoma vyuo vya 

nje ya Nchi, waambatishe cheti cha Ithibati kutoka TCU. 

iv.  Wasifu (C.V). 

v. Nakala ya cheti cha Usajili na Leseni hai ya taaluma husika (Full Registration & 

Valid Licence). 

vi. Nakala ya cheti cha Mafunzo kwa Vitendo (Internship) 

vii. Picha ndogo (passport size) moja ya hivi karibuni. 

viii. Nakala ya kitambulisho cha uraia (NIDA)/Namba ya Utambulisho ya NIDA. 

ix. Iwapo majina yako yanatofautiana katika vyeti vyako pamoja na cheti cha 

kuzaliwa na NIDA hakikisha unawasilisha kiapo cha majina (Deed Pool) kutoka 

kwa Msajili wa Viapo na kusajiliwa na Msajili wa Hati, Wizara ya Ardhi na 

Maendeleo ya Makazi. 

 

 

D. Namna ya kuwasilisha maombi: 

Muda wa kutuma maombi haya ni ndani ya wiki mbili tangu tarehe ya kutoka kwa 

Tangazo hili (Mwisho wa kutuma maombi ni Tarehe 29/04/2022). Maombi yote 

yawasilishwe kupitia mfumo wa ajira wa Wizara unaopatika kupitia tovuti   

ajira.moh.go.tz.  

Waombaji wote mnakumbushwa kuwa makini mnapowasilisha maombi 

kuhakikisha umejaza vizuri vipengele vyote vinavyotakiwa kwenye mfumo ikiwa 

ni pamoja na kuambatisha nyaraka zote zinazohitajika. 
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